KIRKLAND - LOW DOSE ASPIRIN 81MG

0938 357 919 CSKH

KIRKLAND - LOW DOSE ASPIRIN 81MG

  • 0
  • 1180
  • 320.000đ 340.000đ
  • - +
  • Nội dung sản phẩm
  • Bình luận

KIRKLAND - LOW DOSE ASPIRIN 81MG (HỖ TRỢ ĐÔNG MÁU ,TIM MẠCH 2x365 VIÊN)

Nhập Từ : Mỹ

 Công dụng của Thuốc giảm đau Kirkland Aspirin Với công thức độc đáo bổ sung Aspirin 81 mg có hàm lượng phù hợp giúp hỗ trợ điều trị nhanh chóng các cơn đau nhức và giúp bạn lấy lại tinh thân làm việc. Aspirin liều thấp cũng có khả năng chống hình thành máu đông, giảm nguy cơ đột quỵ và đau tim. Những người không có yếu tố nguy cơ bệnh tim mạch, aspirin không có vai trò dự phòng mà còn có nguy cơ gây chảy máu dạ dày. Các bệnh nhân chưa từng bị nhồi máu nhưng có ít nhất một yếu tố nguy cơ về bệnh lý tim mạch (rung nhĩ; cơn đau thắt ngực; tăng huyết áp; đái tháo đường, rối loạn mỡ máu), aspirin có thể làm giảm khoảng 28% nguy cơ nhồi máu cơ tim và giảm khoảng 15% tỷ lệ tử vong liên quan đến tai biến. Ở những bệnh nhân đã có một lần bị nhồi máu cơ tim, nhồi máu não: Nếu uống với liều thấp và kéo dài có thể làm giảm khoảng 25% nguy cơ nhồi máu tái phát nếu không có chống chỉ định dùng thuốc. Aspirin làm giảm nguy cơ biến chứng ở phụ nữ mang thai có tăng huyết áp (tăng huyết áp xuất hiện trong thời gian có thai). Uống aspirin có thể giúp làm giảm tần số cơn sản giật, làm giảm máu tụ sau rau thai và nguy cơ chết thai. Bên cạnh đó, Aspirincòn có tác dụng dự phòng sảy thai muộn ở những phụ nữ đã từng có tiền sử sảy thai nhiều lần. Aspirin có thể tạo thuận lợi cho việc cấy thai vào buồng tử cung và làm giảm nguy cơ sảy thai sớm. Đối với những phụ nữ không có tiền sử sản khoa đặc biệt hay ở những bệnh nhân tăng huyết áp liên tục thì không có chỉ định sử dụng aspirin. Ngoài ra, Aspirin còn có vai trò điều trị dự phòng bệnh sa sút trí tuệ do nguyên nhân mạch máu, có thể lgiúp àm giảm sự phát triển của khối ung thư và giảm nguy cơ gây ung thư đại tràng. Với tác dụng chống viêm, giảm đau hiệu quả, chống ngưng tập tiểu cầu nên Aspirin được dùng rộng rãi ở tất cả các nước trên toàn thế giới. Tuy nhiên phải tuân theo chỉ định, chống chỉ định của thầy thuốc

Hướng dẫn sử dụng

Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 4 đến 8 viên/lần cùng với 1 ly nước đầy, các lần uống sau cách nhau ít nhất 4 tiếng.

Không sử dụng quá 48 viên trong vòng 24 tiếng nếu không có sự chỉ định của bác sĩ. 

Lưu ý: Không sử dụng cho phụ nữ mang thai và cho con bú.

Người mẫn cảm với các thành phần ibuprofen, aspirin & các NSAID khác.

Xuất huyết dạ dày, tá tràng tiến triển.

Thận trọng khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Sản phẩm này không phải là thuốc không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh

Tác dụng có thể khác nhau tuỳ cơ địa của người dùng.

Sử dụng sản phẩm cho trẻ em dưới 12 tuổi phải có chỉ định và sự theo dõi của bác sĩ.

Không dùng thuốc quá 10 ngày.

Sản phẩm cùng loại
0
Zalo
Hotline